การแข่งขันชิงชนะเลิศฟุตบอล VIP ประเทศไทย
![](/file_media/file_image/1683818641576.jpg)
การแข่งขันชิงชนะเลิศฟุตบอล VIP ประเทศไทย เมื่อวันที่ 9 พฤษภาคม 2566 ได้มีการจัดการแข่งขัน "VIP VWFF Thailand Championship 2023" ณ สนามกีฬาใจฟ้า อะคาเดมี่ จังหวัดลพบุรี โดย สหพันธ์ฟุตบอล VIP โลก นำโดย ดร.ณัชรัตน์ กล่ำทวี ประธานสหพันธ์ฟุตบอลวีไอพีโลกและฑูตกีฬาแห่งเอเชีย เป็นประธาน โดยเป็นการแข่งขันจากสมาชิก 6 ภาคทั่วประเทศ โดยได้ทีมชนะเลิศการแข่งขันฟุตบอลVIP VWFFชิงแช้มป์ประเทศไทยรุ่น40-45-50ปีครั้งที่1 ณ สนามกีฬาใจฟ้า อคาเดมี่ ที่จังหวัดลพบุรีตัวแทนจากภาคอิสาน ( LOVETHAILAND-GOGI) หลังจากการแข่งขันครั้งนี้เสร็จสิ้น ผู้ชนะ 2 ทีม จะเป็นตัวแทนในการแข่งขันระดับอาเซียน VIP ASEAN Championship 2023
ณ กรุงจากาต้าประเทศ อินโดนีเซีย ในวันที่ 17-21 สิงหาคม 2566 และวันที่13-16 ตุลาคม 2566 ที่ประเทศมาเลเซีย โดย ดร.ณัชรัตน์ กล่ำทวี ประธานและผู้ก่อตั้งสหพันธ์ฟุตบอล VIP โลก มีจุดมุ่งหมายที่จะสร้างสันติภาพโลก เชื่อมความสัมพันธไมตรีระหว่างประเทศ และเป็นช่องทางส่งเสริมการท่องเที่ยวและธุรกิจการค้าต่างๆ ที่จะเข้ามาในประเทศไทย ซึ่งฟุตบอลวีไอพี VWFFชิงแช้มป์โลกที่ประเทศไทย
จะจัดการแข่งขันครั้งแรกโดยมีสมาชิก64ประเทศทั่วโลก ส่งตัวแทนมาแข่งขันกัน ณ สนามกีฬาใจฟ้า อคาเดมี่
จังหวัดลพบุรีในวันที่1-10 ธันวาคม2566
![](/file_media/file_image/1683818648176.jpg)
![](/file_media/file_image/1683818656536.jpg)
![](/file_media/file_image/1683818661083.jpg)
![](/file_media/file_image/1683818666327.jpg)
![](/file_media/file_image/1683818670794.jpg)
ในครั้งนี้มีการประชุมเลือกตั้งประธานสหพันธ์ฟุตบอล VIP แห่งประเทศไทย ได้แก่
นาวาอากาศเอก(พิเศษ) สุวิทย์ สีหินกอง โดยมีดร. ณัชรัตน์ กล่ำทวี เป็นประธานที่ปรึกษา
ปัจจุบันทางสหพันธ์ฟุตบอล VIP แห่งประเทศไทย ยังคงเปิดรับสมาชิกทั่วประเทศ
เพื่อร่วมกิจกรรมกับทางสหพันธ์ และวันแข่งขันในวันนี้ 9 พค.นี้
เป็นวันครบรอบวันเกิดของ ดร.ณัชรัตน์ กล่ำทวี อีกด้วย
จึงมีสมาชิกจากหลากหลายประเทศเดินทางมาแสดงความยินดีและอวยพรวันเกิด
![](/file_media/file_image/1683818717658.jpg)
![](/file_media/file_image/1683818704867.jpg)
![](/file_media/file_image/1683818676390.jpg)
โดยคุณณัฐวดี พิพิธวณิชการ เป็นตัวแทนสื่อมวลชนร่วมอวยพรและสัมภาษณ์รายละเอียด ของการจัดงานใหญ่ในวันที่ 1-10 ธันวาคม 2566 เพื่อออกอากาศในรายการเดอะพีเพิลโชว์ ในวันเสาร์เวลา 7.00-8.00น ทาง ททบ.5
![](/file_media/file_image/1683818736594.jpg)
![](/file_media/file_image/1683818742391.jpg)
![](/file_media/file_image/1683818748054.jpg)
![](/file_media/file_image/1683818754664.jpg)
![](/file_media/file_image/1683818762108.jpg)
|